โครงการแบ่งปันด้วยใจสานฝันด้วยความสุขในโรงเรียนอัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ เขต 1
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2019/07/IMG_2295.jpg)
งานอภิบาลและแพร่ธรรม ฝ่ายจิตตาภิบาล โรงเรียนเซน์หลุยส์ศึกษา ได้นำนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 – 5 จำนวน 10 คน เข้าโครงการแบ่งปันด้วยใจสานฝันด้วยความสุขในโรงเรียนอัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ เขต 1 ในวันพฤหัสบดีที่ 11 กรกฎาคม 2562 ณ โรงเรียนยอแซฟกรุงเทพฯ โดยมีบาทหลวงศวง วิจิตวงศ์ หัวหน้าเขตการศึกษา เขต 1 บาทหลวงเชษฐ์ดนัย ไชยเผือก ผู้อำนวยการโรงเรียนยอแซฟกรุงเทพฯ และบาทหลวงวีรยุทธ เกียรติสกุลชัย หัวหน้ากลุ่มงานจิตตาภิบาล เขต 1 ให้เกียรติร่วมพิธีและมอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนโรงเรียนยอแซฟกรุงเทพฯ