พิธีบูชามิสซาขอบพระคุณโอกาสวันศุกร์ต้นเดือน
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2018/07/297488.jpg)
พิธีบูชามิสซาขอบพระคุณโอกาสวันศุกร์ต้นเดือน ในวันที่ 8 มิถุนายน 2561 โรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา โดยงานอภิบาลและแพร่ธรรม ได้จัดให้มีพิธีบูชามิสซาขอบพระคุณ โอกาสวันศุกร์ต้นเดือน โดยมี บาทหลวงพรชัย แก้วแหวน ผู้ช่วยประจำวัดเซนต์หลุยส์ เป็นประธานในพิธีมิสซาบูชาขอบพระคุณ ณ ห้องอเนกประสงค์ ชั้น 1 โรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา โดยมีคณะครูและนักเรียนคาทอลิคทุกระดับชั้นเข้าร่วม