พิธีถวายพระพรชัยมงคล โอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2019/08/013.jpg)
วันที่ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2562 พิธีถวายพระพรชัยมงคล โอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดี ศรีสินทรมหาวชิราลงกรณฯ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ ห้องประชุมหลุยส์ ชั้น 2 โดยเซอร์คาโรลีน สมศรี พันวิลัย เป็นประธานในพิธี วจนพิธีกรรม ถวายพานพุ่มทอง พุ่มเงิน เปิดกรวยถวายราชสักการะ และกล่าวบทอาเศียรวาทถวายพระพร โดยคณะผู้บริหาร คณะครู และนักเรียนได้ร่วมกันถวายพระพรชัยมงคลและการแสดงจินตลีลาถวายพระพร ชุด “รัชกาลที่ 10 ทรงพระเจริญ” กิจกรรมนี้ส่งเสริมให้นักเรียนมีความรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ มีวินัย และรักความเป็นไทย