กิจกรรมมอบประกาศนียบัตรนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2019/02/IMG_4547.jpg)
วันที่ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2562 กิจกรรมมอบประกาศนียบัตรนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6
ฝ่ายวิชาการได้จัดกิจกรรมมอบประกาศนียบัตรนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 รุ่น 54 เพื่อให้นักเรียนเกิดความภาคภูมิใจในความสำเร็จของตนเองและเกิดความรักสถาบันการศึกษา รวมทั้งเป็นการสร้างแรงจูงใจและการเป็นแบบอย่างที่ดีให้กับนักเรียนรุ่นน้องในปีต่อไป โดยมีกิจกรรมการแสดงกตัญญุตาและมอบเงินทุนการศึกษาให้กับโรงเรียน นายกสมาคมศิษย์เซนต์หลุยส์ศึกษา-วิริยาลัย-เซนต์ไมเกิ้ล ได้ร่วมแสดงความยินดีและต้อนรับนักเรียนเข้าสู่สมาคมศิษย์ฯ และกิจกรรม Good bye Senior รุ่นน้องอำลารุ่นพี่ สร้างสายใยความผูกพันและมิตรภาพที่ดีระหว่างกัน