พ่นยากำจัดยุงตัวเต็มวัย
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2019/07/IMG_1052-e1564484232531.jpg)
ด้วยในช่วงนี้เป็นฤดูฝน เกิดน้ำขังบริเวณจุดต่างๆ ฝ่ายทรัพยากรเพื่อการเรียนรู้ ร่วมกับเจ้าหน้าที่จากเขตสาทร ได้ดำเนินการ “พ่นยากำจัดยุงตัวเต็มวัย” เมื่อวันอังคารที่ 25 มิถุนายน พ.ศ.2562 เพื่อป้องกันและควบคุมการระบาดของโรคไข้เลือดออกอันมีสาเหตุมาจากยุงลายและเป็นการตัดวงจรการเพาะเชื้อของโรคไข้เลือดออก