อบรมเชิงปฎิบัติการเรื่อง “การจัดทำสารนิทัศน์เพื่อพัฒนาเด็กปฐมวัยและการจัดการเรียนรู้เชิงลึก
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__119865599-1024x768.jpg)
วันเสาร์ที่ 6 - อาทิตย์ที่ 7 สิงหาคม 2565 ฝ่ายบุคลากร ส่งครูเข้าร่วมอบรมเชิงปฎิบัติการเรื่อง “การจัดทำสารนิทัศน์เพื่อพัฒนาเด็กปฐมวัยและการจัดการเรียนรู้เชิงลึก (Active Learning)” เพื่อพัฒนาครูปฐมวัยในด้านการจัดทำสารนิทัศน์ที่เป็นหลักฐานร่องรอยประเมินพัฒนาการและการเรียนรู้ของเด็กปฐมวัย จำนวน 4 คน คือ นายธีรวัจน์ สามกษัตริย์ นางวรรณา อินทร์พระยาและนางสาวสุทธิดา ศรีทองเหลา ณ ศูนย์ฝึกอบรมงานอภิบาล บ้านผู้หว่าน จ.นครปฐม