พิธีบูชาขอบพระคุณรำลึกถึงพระคุณพระสังฆราช มิเชล ลังเยร์
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6064-1024x683.jpg)
วันจันทร์ที่ 6 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 ด้วยงานอภิบาลและแพร่ธรรม ฝ่ายจิตตาภิบาล โรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา ได้จัดกิจกรรมพิธีบูชาขอบพระคุณรำลึกถึงพระคุณพระสังฆราช มิเชล ลังเยร์ ผู้ก่อตั้งโรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา โดยมีบาทหลวงสุรศักดิ์ อัมพาภรณ์ เจ้าอาวาสวัดเซนต์หลุยส์และเป็นผู้ลงนามผู้รับใบอนุญาต ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยบาทหลวงวิทยา เขียวประไพ , บาทหลวงพรสรร สิงห์ชัย ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดเซนต์หลุยส์ และเซอร์ลูซีลา เนาวรัตน์ คำแดง และในโอกาสนี้คณะผู้บริหาร คณะครู นักเรียน มอบของขวัญแสดงความยินดีโอกาสฉลองศาสนามของบาทหลวงสุรศักดิ์ อัมพาภรณ์