นักเรียนที่สร้างชื่อเสียงให้กับโรงเรียน
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/29D8A66E-EF51-43F6-8FCF-10F671A486E2-1024x683.jpg)
โรงเรียนได้ส่งนักเรียนเข้าร่วมโครงการพัฒนาอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์และคณิตศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2562 ของสถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี (สสวท.) ซึ่งนักเรียนได้รับรางวัล ดังนี้
เด็กหญิงดนิตารัชย์ ดิษยไตรพงศ์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 เกียรติบัตรและเหรียญรางวัลทองแดง