คัดกรองภาวะกระดูกสันหลัง
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/453829_0-1024x768.jpg)
วันที่ 1-7 พฤศจิกายน 2566 โรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษาได้ร่วมกับคณะกายภาพบำบัด วิทยาลัยเซนต์หลุยส์ดำเนินโครงการคัดกรองป้องกันและรักษาทางกายภาพบำบัดภาวะกระดูกสันหลังคดในเด็กวัยเรียน ซึ่งเป็นความร่วมมือระหว่าง คณะกายภาพบำบัด วิทยาลัยเซนต์หลุยส์และโรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา โดยมีกลุ่มเป้าหมายคือ นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 จำนวน 268 คน และชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 จำนวน 89 คน