กิจกรรมส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียน
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/2FB723C4-F7D8-4DFE-9753-B047CD3E5C60-1024x768.jpg)
วันศุกร์ที่ 9 มิถุนายน 2566 โรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา ได้จัดกิจกรรมส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียน เพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้การเป็นผู้นำและผู้ตามที่ดี ตามระบอบการปกครองแบบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข กิจกรรมนี้ได้ทำการเลือกตั้งสภานักเรียน ผลการเลือกตั้ง พรรค THE STAR SL เบอร์ 1 ซึ่งมีนางสาวธนิสรา อึ้งทรงธรรม ได้เป็นประธานสภานักเรียน ประจำปีการศึกษา 2566