กิจกรรมวัน Happy Day
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/459998_0-1024x768.jpg)
วันศุกร์ที่ 12 มกราคม 2567 โรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษาได้จัดกิจกรรมวัน Happy Day (กิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ) ซึ่งได้รับเกียรติจากพระอัครสังฆราชปีเตอร์ ไบรอัน เวลส์ เอกอัครสมณทูตนครรัฐวาติกันประจำประเทศไทย กัมพูชา และผู้แทนพระสันตะปาปาประจำประเทศลาว เซอร์โคลัมบา สุพรรณี ป่าเกรียงไกร เซอร์ลูซีลาเนาวรัตน์ คำแดง ผู้อำนวยการโรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา คณะครู สมาคมผู้ปกครองฯ ผู้ปกครอง และนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรม โดยกิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อเป็นการส่งเสริมให้เด็กและเยาวชนได้รับความสนุกสนานรื่นเริง กล้าแสดงออกในทางสร้างสรรค์ ตระหนักในสิทธิหน้าที่ มีระเบียบวินัยมีความรับผิดชอบต่อตนเองและสังคม