กิจกรรมวันไหว้ครู “น้อมจิตวันทาบูชาพระคุณครู”
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/002-1024x683.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2565 กิจกรรมวันไหว้ครู “น้อมจิตวันทาบูชาพระคุณครู” ณ ลานฟรังซิส ฮอลล์ โดยเซอร์ลูซีลา เนาวรัตน์ คำแดง เป็นประธานในพิธี กิจกรรมประกอบด้วยวจนพิธีกรรม การกล่าวบทบูชาครู ผู้แทนนักเรียนแต่ละห้องเรียนมอบพานดอกไม้และพานธูปเทียนแด่คุณครู พร้อมทั้งร่วมกันร้องเพลงพระคุณที่สาม เพื่อมอบเป็นของขวัญแด่คุณครูในโอกาสวันไหว้ครู