กิจกรรมป้องกันและระงับอัคคีภัย
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/IMG_3018-1024x683.jpg)
ในวันพฤหัสบดีที่ 5 กันยายน 2562 ฝ่ายทรัพยากรเพื่อการเรียนรู้ได้จัดกิจกรรมป้องกันและระงับอัคคีภัยให้กับนักเรียนชั้นอนุบาล 3 ถึงชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 เพื่อสร้างความตระหนัก ในการป้องกันสาธารณภัย และสร้างจิตสำนึกในความปลอดภัยให้กับนักเรียนและบุคลากร โดยมีวิทยากร
นาย ชานนท์ จิระประยูร ให้ความรู้บรรยาย เรื่องอัคคีภัย ประเภทถังดับเพลิง การเอาตัวรอดจากอัคคีภัย และการสาธิตการช่วยเหลือผู้ป่วยจากทีมวิทยากร หลังจากจบการบรรยายได้มีการร่วมกันตอบคำถาม โดยใช้โปรแกรม Kahoot และเชิญตัวแทนนักเรียนออกมาสาธิตการช่วยเหลือผู้ป่วยและการเอาตัวรอดจากอัคคีภัย