โครงการ STEM Start up
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/13.jpg)
กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีได้จัดโครงการ STEM Start up ขึ้นเพื่อส่งเสริมให้นักเรียนสามารถคิดวิเคราะห์ สังเคราะห์อย่างมีวิจารณญาณ และสร้างสรรค์ผลงานด้วยความภาคภูมิใจ อีกทั้งนำเสนอวิธีคิด วิธีแก้ปัญหา สร้างนวัตกรรมและมีความเพียรพยายามในการเรียนรู้ มุ่งมั่นในการทำงานจนสำเร็จ โดยมีการจัดกิจกรรมสอดแทรกกับการเรียนการสอนซึ่งครูกำหนดปัญหาและกิจกรรมให้นักเรียนแสดงความสามารถอย่างสร้างสรรค์ตามความเหมาะสมของแต่ละช่วงชั้น ตั้งแต่ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 – มัธยมศึกษาปีที่ 6 ซึ่งนักเรียนสามารถสร้างสรรค์ผลงานได้อย่างมีคุณภาพ