เพื่อเตรียมความพร้อมในด้านทักษะด้านภาษาต่างประเทศ
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/D4212DEE-FB39-474E-BE81-EA7085ED0644-1024x768.jpg)
เพื่อเป็นการส่งเสริมพัฒนาศักภาพภาษาต่างประเทศของบุคลากร ให้เข้าสู่มาตรฐานสากล ทางโรงเรียนจึงได้มีการเตรียมความพร้อมให้กับบุคลากรครูทุกท่าน เข้ารับการเพิ่มพูนภาษาอังกฤษจากคุณครูชาวต่างชาติ ในระหว่างวันที่ 1 – 3 มีนาคม 2565 และเข้าวัดทดสอบระดับความรู้ CEFR ในวันศุกร์ที่ 4 มีนาคม 2565