เข้าร่วมรำโปรยดอกไม้ในโอกาสสมโภชพระวรกายและพระโลหิตของพระคริสตเจ้า ณ โบสถ์เซนต์หลุยส์
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/11666_๒๓๐๖๑๓_11-1024x684.jpg)
โรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา โดยฝ่ายจิตตาภิบาล นำนักเรียนจำนวน 12 คน เข้าร่วมรำโปรยดอกไม้ในโอกาสสมโภชพระวรกายและพระโลหิตของพระคริสตเจ้า ณ โบสถ์เซนต์หลุยส์ เพื่อเป็นการเทิดพระเกียรติศีลมหาสนิทซึ่งเป็นพระกายและพระโลหิตของพระคริสตเจ้า