รับศีลมหาสนิทและรับศีลกำลัง
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/267358.jpg)
รับศีลมหาสนิทและรับศีลกำลัง
วันอาทิตย์ ที่ 20 กุมภาพันธ์ 2022 ณ วัดเซนต์หลุยส์
ฝ่ายจิตตาภิบาล นำนักเรียนคาทอลิก ชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 เข้ารับศีลมหาสนิท จำนวน 3 คน ชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 เข้ารับศีลกำลังจำนวน 2 คน โดยมีโรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา โรงเรียนอัสสัมชัญคอนแวนต์สีลม และโรงเรียนอัสสัมชัญ แผนกประถม เข้ารับศีลมหาสนิทจำนวน 14 คน และเข้ารับศีลกำลัง 20 คน โดยมีบาทหลวง เปโตร สานิจ สถะวีระวงส์ เป็นประธานในพิธี