พิธีบูชาขอบพระคุณและขอพรพระเจ้าโอกาสเปิดปีการศึกษา 2565
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0364-1024x683.jpg)
ฝ่ายจิตตาภิบาลโรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษาได้จัดกิจกรรม พิธีบูชาขอบพระคุณและขอพรพระเจ้าโอกาสเปิดปีการศึกษา 2565 ในวันอังคารที่ 7 มิถุนายน 2565 เวลา 08:20 น. ณ วัดเซนต์หลุยส์ โดยบาทหลวงสานิจ สถะวีระวงส์ เจ้าอาวาสวัดเซนต์หลุยส์เป็นประธานในพิธี ร่วมด้วย มาเซอร์ลูซีลา เนาวรัตน์ คำแดง คณะครู นักเรียนระดับชั้นปฐมวัยปีที่ 3 – มัธยมศึกษาปีที่ 6