พิธีบูชาขอบพระคุณฉลองนักบุญหลุยส์ องค์อุปถัมภ์ของโรงเรียน
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2019/08/IMG_0845-1024x683.jpg)
งานอภิบาลและแพร่ธรรม ฝ่ายจิตตาภิบาล โรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา จัดพิธีบูชาขอบพระคุณฉลองนักบุญหลุยส์ องค์อุปถัมภ์ของโรงเรียน ในวันศุกร์ที่ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2562 เวลา 08.00 – 09.30 น. ณ วัดเซนต์หลุยส์ โดยบาทหลวงพรชัย แก้วแหวน จิตตาธิการโรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษาเป็นประธานในพิธี ร่วมด้วยบาทหลวงวีรยุทธ เกียรติสกุลชัย ซึ่งมีผู้บริหาร คณะครู และนักเรียน เข้าร่วมพิธีด้วยความศรัทธา