ค่ายลูกเสือ-เนตรนารีสามัญรุ่นใหญ่ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/008-1024x683.jpg)
วันที่ 27-28 ตุลาคม พ.ศ. 2565 ค่ายลูกเสือ-เนตรนารีสามัญรุ่นใหญ่ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 ณ ค่ายลูกเสือริมน้ำ อำเภอบางปะกง จังหวัดฉะเชิงเทรา จัดกิจกรรมขึ้นเพื่อฝึกให้ลูกเสือและเนตรนารีปฏิบัติตามกฎระเบียบของวิชาลูกเสือ ฝึกความเป็นผู้นำ-ผู้ตามที่ดี รู้จักหน้าที่ของตน มีระเบียบวินัยในตนเอง เสียสละและบำเพ็ญประโยชน์เพื่อส่วนรวม อีกทั้งยังนำความรู้และทักษะต่างๆที่ได้รับจากการเรียนรู้วิชาลูกเสือไปประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวันได้เป็นอย่างดี