กิจกรรม OPEN HOUSE
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2020/02/1582523989493-1024x683.jpg)
วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2563 ระดับปฐมวัยทุกห้องเรียน จัดกิจกรรม OPEN HOUSE สายใยรักบ้านและโรงเรียนร่วมกับงานวันวิชาการขั้นพื้นฐาน ณ บริเวณโรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา ซึ่งเป็นกิจกรรมที่เด็กได้นำเสนอผลงานร่องรอยการเรียนรู้ผ่านการจัดประสบการณ์การเรียนรู้แบโครงการ (PROJECT APPROACH ) อันเป็นการเรียนรู้แบบลุ่มลึกในเรื่องใดเรื่องหนึ่งตามข้อสงสัยหรือความอยากรู้อยากเห็นของเด็ก