กิจกรรม “ศิษย์น้อม วันทา บูชาครู”
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8337-1024x683.jpg)
วันที่ 13 มกราคม 2566 กิจกรรม “ศิษย์น้อม วันทา บูชาครู” ฝ่ายบุคลากรจัดกิจกรรมวันครูในวันศุกร์ที่ 13 มกราคม 2566 ณ ลานฟรังซิสฮอลล์โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความตระหนักถึงคุณค่าและศักดิ์ศรีความเป็นครู ในฐานะที่เป็นวิชาชีพชั้นสูง ขณะเดียวกันเป็นการมอบขวัญและกำลังใจแก่ครู ผู้ทุ่มเท เสียสละ อบรม สั่งสอนนักเรียนให้เป็นคนที่มีคุณภาพของสังคมในอนาคต ดั่งคำขวัญวันครู ปี 2566 “ครูดี ศิษย์ดี มีอนาคต”