กิจกรรมเข้าค่ายลูกเสือ- เนตรนารีจิ๋ว
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2020/02/1582525761446-1024x768.jpg)
วันที่ 31 มกราคม 2563 ระดับปฐมวัยปีที่ 1-3 โรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษาจัดกิจกรรมเข้าค่ายลูกเสือ- เนตรนารีจิ๋ว ณ บริเวณโรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา ซึ่งเป็นกิจกรรมที่เด็กได้เรียนรู้การทำงานร่วมกับผู้อื่น กล้าแสดงออก มีความเป็นผู้นำ มีระเบียบวินัย มีความอดทน และรู้จักการรอคอยอันเป็นทักษะพื้นฐานทางด้านสังคมของเด็ก