กิจกรรมส่งเสริมปรชาธิปไตยในโรงเรียน
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_20220610_082902-1024x768.jpg)
วันที่ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2565 กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม ได้จัดกิจกรรมส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียนขึ้น เพื่อให้นักเรียนได้ตระหนักถึงความสำคัญของระบอบประชาธิปไตย เรียนรู้และปลูกฝังการดำเนินชีวิตในแบบอย่างที่ดี มีความเป็นผู้นำและผู้ตามที่ดี เคารพในสิทธิของผู้อื่น ซึ่งนักเรียนได้รับการเลือกตั้งให้เป็นประธานสภานักเรียนในปีการศึกษา 2565 คือ นางสาวพิมพ์ลภัส เจือจันทร์ ม.5/1