กิจกรรมวันงดสูบบุหรี่โลก
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_7594-1024x683.jpg)
วันที่ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2566 กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ได้จัดกิจกรรมวันงดสูบบุหรี่โลก ขึ้น ณ ลานฟรังซิส เพื่อให้นักเรียนได้ตระหนักถึงพิษภัยของบุหรี่และบุหรี่ไฟฟ้า โดยมี มาเซอร์ ลูซีลา เนาวรัตน์ คำแดง ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธีและมอบของรางวัลให้นักเรียนที่ชนะการประกวดกิจกรรมต่างๆ พร้อมกับการเดินรณรงค์งดสูบบุหรี่โลกภายในชุมชนรอบโรงเรียน