กิจกรรมวันครู
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_3047-1024x683.jpg)
วันจันทร์ที่ 15 มกราคม 2567 โรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษาได้จัดกิจกรรมวันครูขึ้น โดยมีคุณพ่อชาร์ลส โบโรเมโอ สุรศักดิ์ อัมพาภรณ์ ผู้แทนผู้รับใบอนุญาตและเจ้าอาวาสวัดเซนต์หลุยส์ เซอร์ลูซีลาเนาวรัตน์ คำแดง ผู้อำนวยการโรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา คณะครู และนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรม กิจกรรมวันครูแห่งชาติได้จัดขึ้นเพื่อระลึกถึงพระคุณของครู และส่งเสริมยกย่องเชิดชูเกียรติผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาที่ประกอบคุณงามความดีหรือทำคุณประโยชน์ต่อวงการศึกษาและเป็นแบบอย่างให้เยาวชนรุ่นหลังได้ยึดถือปฏิบัติตาม นอกจากนี้มีคุณครูที่ได้รับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ ประจำปีพ.ศ. 2564 เบญจมดิเรกคุณาภรณ์ จำนวน 3 ท่าน คือ นายธง เสริมศิริ นางสาวพรรณนภา เล้งพ่วง และนางสาวรุจิรา ผิวเกลี้ยง