กิจกรรมทัศนศึกษา
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/Screenshot-892-1024x576.jpg)
วันศุกร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2565 ฝ่ายวิชาการ ได้จัดกิจกรรมทัศนศึกษาแบบบูรณาการในระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 – 3 จัดกิจกรรมผ่าน Google meet ในชั่วโมงเรียนวิชา English Conversation เพื่อผู้เรียนได้เรียนรู้เกี่ยวกับ ความเป็นอยู่ของสัตว์ชนิดต่างๆ และดวงดาวประเภทต่างๆและ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 - มัธยมศึกษาปีที่ 6 เรียนรู้เกี่ยวกับสถานที่สำคัญในเขตยานนาวา สาทร บางรัก โดยผ่านการชมคลิปวีดีโอ และตอบคำถามจาก Kahoot