กิจกรรมกีฬาสี พิกุลเกมส์ ปฐมวัย
1 min read![](https://www.sls.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/0121-1024x768.jpg)
วันที่ 6 มกราคม 2566 ระดับปฐมวัยได้ร่วมกิจกรรมกีฬาสี (พิกุลเกมส์) ณ ลานฟรังซีสฮอล์ โรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา เป็นกิจกรรมที่จัดขึ้นเพื่อเปิดโอกาสให้เด็กได้แสดงความสามารถของตนเองตามศักยภาพของแต่ละบุคคล เกิดความภาคภูมิใจในตนเอง เรียนรู้กฎกติกาและข้อตกลงในการทำกิจกรรมร่วมกัน รวมทั้งเกิดการยอมรับซึ่งกันและกัน